กินข้าว 7-11 ญี่ปุ่น มื้อละเท่าไร
กินข้าว 7-11 ญี่ปุ่น มื้อละเท่าไร
จะขอแชร์ประสบการณ์
กินข้าวที่ 7-11 | Family Mart | Lawson
มื้อละเท่าไร
ราคา ของ 3 ร้านนี้ ไม่ต่างกันมากๆ ใกล้ๆ กัน
ส่วนตัวทุกครั้งที่ไปญี่ปุ่น มื้อเช้า ทุกมื้อ
จะซื้อ 7-11 หรือ ร้าน convenience store ใกล้ๆ มากินในโรงแรม
และเข้า ห้องน้ำ เรียบร้อย ก่อนเดินทาง
เพื่อความสะดวก
7-11 | Family Mart | Lawson
ที่ญี่ปุ่น คือ อลังการมาก มีทุกอย่าง ที่ต้องการ โดยเฉพาะ
ข้าว ไอติม ต่างๆ
จากรูปด้านล่าง
ข้าวราดไข้ข้น และ มีหมู
ราคา รวมภาษี แล้ว 594 เยน หรือ ประมาณ 150 บาท
( อัตราแลกเปลี่ยน ที่ 1 เยน เท่ากับ 0.25 บาท )
หรือ ถ้าอยากมี option เพิ่ม พวก สลัดผักต่างๆ
ผม กินด้วยทุกเช้า อร่อยดี
กล่องละประมาณ 300 เยน หรือ 75 บาท
( อัตราแลกเปลี่ยน ที่ 1 เยน เท่ากับ 0.25 บาท )
ถ้าจะประหยัดหน่อย กินแค่ข้าวปั้น ตามรูปเลยครับ
ราคาตั้งแต่ 130 เยน - 240 เยน โดยประมาณ
หรือประมาณ 33 บาท - 60 บาท ต่อ ก้อน
น้ำเปล่า
ถ้าซื้อ 7-11 | Family Mart | Lawson
ขนาด 2 ลิตร ตามรูปด้านล่างด้านขวา
ประมาณ 110 เยน -130 เยน แล้วแต่ยี่ห้อ
หรือประมาณ 30 บาท / ขวด
จากราคา อาหารด้านบน
เพื่อนๆ น่าจะพอประมาณเงินที่ใช้กินในแต่ละมื้อได้ครับ